Menene ka'idar aiki na jakar iska mai diamita

[Bayyana] Ƙa'idar aiki na jakar iska mai diamita ita ce yin busa da jakar iska ta roba.Lokacin da iskar gas a cikin jakar iska ya kai ga ƙayyadaddun abubuwan da ake buƙata yayin gwajin ruwa da aka rufe, jakar iska za ta cika dukkan sashin bututun, kuma za a yi amfani da rikici tsakanin bangon jakar iska da bututu don dakatar da zubar, ta yadda cimma burin rashin cika ruwa na sashin bututun da aka yi niyya.

Ka'idar aiki na jakar iska mai diamita ita ce yin busa da jakar iska ta roba.Lokacin da iskar gas a cikin jakar iska ya kai ga ƙayyadaddun abubuwan da ake buƙata yayin gwajin ruwa da aka rufe, jakar iska za ta cika dukkan sashin bututun, kuma za a yi amfani da rikici tsakanin bangon jakar iska da bututu don dakatar da zubar, ta yadda cimma burin rashin cika ruwa na sashin bututun da aka yi niyya.A lokacin toshe bututu da sauran ayyuka, za a ba da ma'aikata na musamman don saka idanu da duba yanayin iska na jakunkunan rage iska, kula da kyakkyawar sadarwa mai kyau da kwanciyar hankali tare da ma'aikatan da ke wurin aiki, da bayar da rahoton duk wani yanayi mara kyau a kan lokaci don tabbatar da amincin ma'aikatan. .Ya zuwa yanzu, an kammala gwajin aikin toshe ruwa a yanayin al'ada kuma an shigar da gwajin aikin lalata.

Kafin gwajin, sake duba ko akwai kowa kusa da wurin aiki;Saboda an rufe bawul ɗin da kyau a cikin wannan gwajin, akwai ƙaramin adadin ragowar ruwa.Don yin kwatankwacin ci gaba da gudanawar ruwa a cikin ginin nan gaba, mun ɗan buɗe bawul ɗin a cikin jagorar kwararar ruwa, kuma ruwan ya fara gudana cikin bututun.Bayan mintuna 5, raguwar jakunkunan iska, ana rufe bawul ɗin ruwa nan da nan, kuma an gama gwajin lalata.Kafin gwajin, tabbatar da cewa babu kowa a kusa, in ba haka ba munanan raunuka na iya faruwa.

1. Duba ko saman jakar iska mai ragewa yana da tsabta, ko akwai datti da aka makala kuma ko yana da kyau.Cika ɗan ƙaramin iska kuma duba ko na'urorin haɗi da jakunkunan iska sun zube.Shigar da bututun don toshe aiki bayan tabbatar da cewa al'ada ce.

2. Duban bututu: Kafin a toshe bututun, a duba ko bangon bututun na ciki yana da santsi da kuma ko akwai wasu abubuwa masu kaifi kamar bursu masu tasowa, gilashi, duwatsu, da sauransu, idan akwai, a cire su nan da nan don guje wa huda jakar iska. .Bayan an sanya jakar iska a cikin bututun, za a sanya shi a kwance ba tare da murdiya ba don guje wa tabarwar iskar gas da fashewar jakar iska.

3. Haɗin na'urorin haɗi na jakar iska da duba yoyo: (na'urori na iya zama na zaɓi) Da farko haɗa na'urorin na'urorin jakar iska don gwajin ruwa mai rufe, sannan yi amfani da kayan aiki don bincika ko akwai wani yabo.Ƙara jakar iskar bututun da ke toshe ruwa, haɗa shi da na'urorin haɗi kuma ku hura shi har sai ya cika.Lokacin da ma'aunin ma'aunin matsa lamba ya kai 0.01Mpa, dakatar da yin hauhawa, ko'ina a shafa ruwan sabulu a saman jakar iska kuma duba ko akwai kwararar iska.

4. Wani ɓangare na iska a cikin ruwa yana toshewa rage jakan iska na bututu mai haɗawa ana fitarwa ta bututun ƙarfe kuma a saka shi cikin jakar iska.Bayan jakar iska ta isa wurin da aka keɓe, ana iya hura shi zuwa ƙayyadadden matsa lamba ta bututun roba.Lokacin da ake yin hauhawa, matsa lamba a cikin jakar iska zai zama iri ɗaya.Lokacin da ake yin hauhawa, jakar iska za a busa a hankali.Idan ma'aunin matsa lamba ya tashi da sauri, hauhawar farashin kaya yana da sauri.A wannan lokacin, rage saurin hauhawar farashin kaya kuma rage saurin shan iska.Idan saurin ya yi sauri kuma an wuce ƙimar ƙimar, jakar iska za ta fashe.

5. Tsaftace saman jakar iska nan da nan bayan amfani.Za a iya sanya jakar iska a cikin ma'ajiyar iska bayan an duba cewa babu abin da aka makala a saman jakar iska.

6. Za'a iya amfani da jakar iska kawai a cikin bututu mai zagaye, kuma matsa lamba mai yawa ba zai iya wuce karfin hauhawar farashin da aka yarda ba.


Lokacin aikawa: Nuwamba-22-2022